Loading...
Friday

Prof. Tibaijuka: Kuna mbunge mwenzetu alipata fedha za escrow, ameondoka bungeni, hakuna mtu anajua

Mbunge wa Muleba Kusini, Profesa Anna Tibaijuka amelaumu utaratibu uliotumika kuwashughulikia watu waliotuhumiwa kuchota shilingi bilioni 306 kwenye akaunti ya Tegeta Escrow.

Profesa Tibaijuka ambaye alipoteza Uwaziri wa Nyumba, Ardhi na Maendeleo ya Makazi katika Serikali ya Awamu ya Nne) kwenye kashfa hiyo baada ya kubainika kuwa aliingiziwa fedha kupitia Benki ya Mkombozi, zinazoonekana zilitoka kwenye akaunti hiyo iliyokuwa inamilikiwa kwa pamoja na TANESCO na kampuni ya kufua umeme ya IPTL, akizungumza katika Semina maalum iliyoandaliwa na Taasisi ya Kupambana na Kuzuia Ufisadi (ACFE), kwa lengo la kuwajengea uwezo wabunge kupambana na ufisadi, alisema kuwa anashangaa kutuhumiwa kupokea fedha wakati aliyempa fedha hizo hakuguswa.

Aidha, Profesa Tibaijuka alisema kuwa ingawa fedha hizo zilitolewa kupitia Benki mbili tofauti (Stanbic Bank na Mkombozi Bank), watuhumiwa waliotoa pesa Mkombozi Bank ndio walianikwa huku majina ya waliochukua fedha kupitia Stanbic yakigeuka siri.

Mbunge huyo alionesha kutokuwa na imani na Tume ya Maadili inayohoji watuhumiwa wa masakata ya Ufisadi akidai kuwa haiko makini kwani kuna watuhumiwa wengine ambao hawakutajwa Bungeni hawakugushwa na Tume hiyo.
“Watu waliotajwa kwenye sakata hilo ni wale waliopewa fedha zilizopitia benki ya Mkombozi, lakini hadi sasa wale waliopewa fedha zinazodaiwa kuwa ni taslimu kutoka Stanbic hawajatajwa.”
“Mie nimeshawahi kushtakiwa Tume ya Maadili, najua kuwa kuna mbunge mwenzetu hapa alipata fedha za Escrow, lakini kwa sababu hakuwa mzungumzaji ameondoka bungeni wala hakuna mtu anajua kama alipata. Unaona jinsi ambavyo hawa watu hawako makini,” alisema.
Profesa Tibaijuka alisema wakazi wa jimbo lake walimchagua kwa mara nyingine licha ya tuhuma za Escrow kwa sababu hawakuziamini.

Profesa Tibaijuka aliinyooshea mkono Takukuru akidai kuwa imekuwa ikichagua kesi za rushwa na ufisadi inapotaka kufanya uchunguzi.

Alisema sheria pekee yake haiwezi kufanya lolote katika mapambano dhidi ya ufisadi na hakubaliani na wabunge wanaosema kuwa hata kama mahakama imeshindwa kuthibitisha ufisadi, watuhumiwa wataifishwe mali zao.
“Sisi wabunge hatukuja kufanya kazi hiyo, tumekuja kutunga sheria ili zisaidie katika kutuongoza,”
“Ni vyema kuzungumzia unyofu wa watu kwa kuanzia katika shule, makanisa, misikiti na wabunge.”alisema.
Aliituhumu TAKUKURU kuwa inakubali kutumiwa kwa kuchagua kesi za kuchunguza.
“Tume ya Maadili ndio usiseme,”
“Mie nimeshawahi kushtakiwa Tume ya Maadili, najua kuwa kuna mbunge mwenzetu hapa alipata fedha za Escrow, lakini kwa sababu hakuwa mzungumzaji ameondoka bungeni wala hakuna mtu anajua kama alipata. Unaona jinsi ambavyo hawa watu hawako makini,”alisema.
Mbunge wa Hanang (CCM), Dk Mary Nagu alilia na watu aliowaita wazushi kwamba wanawazushia wenzao kuchukua rushwa wakati si ukweli.

0 comments :

Post a Comment

Note: Only a member of this blog may post a comment.

 
Toggle Footer
TOP