Wahamiaji dini hii watuhumiwa kuwatupa wa dini ile baharini

Polisi ya Italia imewakamata wahamiaji kumi na tano kutoka Afrika ambao wanashukiwa kuwatupa baharini wahamiaji wenzao ambao ni Wakristo waliokua wakishirikiana safari.

Hata hivyo zaidi ya wahamiaji wengine arobani wamekufa maji baada ya meli yao kuzama wakati ilipokua ikijaribu kuvuka bahari ya Mediterranean. Mamia ya wahamiaji walionusurika wamewasili siku za hivi karibuni katika mji wa Reggio Calabria, nchini Italia, wengi wao ni kutoka nchi za kusini mwa Sahara

Kulingana na ushahidi wa manusura tisa wa dini ya Kikristo, walionukuliwa na vyombo vya habari vya Italia, wahamiaji 105, wengi wao wakiwa ni kutoka Senegal na Côte d’Ivoire ambao ni Waislamu waliondoka pwani ya Libya Aprili 14 wakiwa wamejazana kwenye sehemu kulikokuwa kuliwekwa matairi. Wakati walipokua wakivuka bahari ya Mediterranean, rabsha ilitokea kati ya Waislamu na Wakristo.

Wahamiaji kutoka Nigeria, Ghana na Mali walitishiwa mara kadhaa kutupwa baharini kutokana na "dini yao ya Ukristo ” “Chanzo cha uhasama wao kinatokana na dini,” polisi imesema.

Inaarifiwa kuwa wakati wa usiku, Waislamu kumi na tano walichukuliwa hatua ya kutupa Wakristo kumi na mbili katika mawimbi, katika maji ya kimataifa. Wahamiaji wengine Wakristo hawakuweza kunusurika na baadae walikufa maji.

Meli, ambayo ilikuwa katika matatizo katika pwani ya Sicily, iliokolewa na manuari ya Italia na wakati abiria walipowasili katika mji wa Palerme, Wakristo walisikilizwa na Ofisi ya mashataka ya Palerme. Watuhumiwa kumi na tano waliohusika na kitendo cha kuwatupa wenzio baharini walikamatwa na kufungwa kwa tuhuma za mauaji yenye misingi ya kidini. Polisi ya Palerme imesema kuwa watuhumiwa hao ni raia kutoka Côte d’Ivoire, Mali na Senegal.

Taarifa kutoka RFI Kiswahili

Saudi Arabia supports WFP refugee operation in Tanzania

A ceremony held at WFP's Tanzania Country Office in Dar es Salaam was attended by Mr. Walid Bin Abdulrahman Alzinedi, a delegate from the Ministry of Finance of the Kingdom of Saudi Arabia and Mr. Wajih Bin Masoud Alotaibli, an attache of Economic and Culture Affairs with the Embassy of the Kingdom of Saudi Arabia to the Republic of Tanzania.

The consignment of 54 metric tons of dates arrived aboard MV City of Beijing in March and was immediately dispatched from Dar es Salaam to Nyaragusu refugee camp earlier this month. Distribution of the dates to the refugees is due to start in May.

"WFP is grateful to Saudi Arabia for this latest contribution of dates to our refugee operation," said WFP Tanzania Representative Richard Ragan. "The Kingdom of Saudi Arabia is a valued and consistent supporter of WFP, having contributed nearly US$4 million towards WFP's operations in Tanzania since 2006,"

The dates will supplement WFP's monthly food assistance to refugees which consists of maize meal, pulses, Super Cereal (nutritious porridge), salt and fortified vegetable oil. WFP also provides specialized nutritional support to mothers and young children in the camp.

Nyaragusu camp holds more than 65,000 refugees, mostly from DRC with a small number from Burundi. Tanzania has been hosting these refugees since the early 1990s.

Polisi yaviweka chini ya ulinzi vituo 3 vya kulelea na kufunza watoto dini na karate



JESHI la Polisi Mkoani Dodoma limeviweka chini ya ulinzi vituo vitatu vya kulelea watoto vilivyopo eneo la Nkuhungu Mkoani hapa na kuendelea na uchunguzi wa watu wanaohusika kuendesha vituo ambavyo havijasajiliwa.

Kufuatia sakata hilo, watu 115 wakiwemo watoto walikutwa wakiishi katika vituo hivyo.

Kwa mujibu wa majirani wa vituo hivyo watoto hao walikuwa wakipatiwa mafundisho ya dini ya Kiislam na kareti na wametoka katika mikoa 14 nchini huku asilimia kubwa ya watoto hao wakitoka katika wilaya ya Kondoa mkoani Dodoma.

Juzi saa sita na nusu usiku polisi walifika katika eneo la kwanza na kukuta watoto 63 kati yao 46 wana umri chini ya miaka 18 ambapo wadogo kabisa wana umri chini ya miaka sita.

Kwenye kituo cha pili walikutwa watoto 40 ambapo kati yao walikuwa na umri chini ya miaka 18 ni 12 ambapo katika kituo cha tatu walikutwa watoto saba wenye umri chini ya miaka 18 walikuwa watano.

Kamanda wa Polisi Mkoa wa Dodoma David Misime alisema watoto idadi ya watoto waliokutwa katika vituo hivyo vitatu ni 63 na wenye umri wa miaka 18 -25 ni 52.

Alisema watoto hao wote ni wa kiume na wanatoka katika wilaya mbalimbali, ambapo Kondoa wanatoka watoto 50, Dodoma Mjini, Chamwino na Mpwapwa jumla yake watoto 26 na waliosalia wanatoka katika mikoa ya Kagera, Dar es Salaam, Kilimanjaro, Zanzibar, Tanga, Tabora, Singida,
pwani Lindi, Mtwara Geita, Mwanza na Manyara.

Pia watoto hao walikutwa wakiwa wamechanganywa bila kujali umri katika mazingira ambayo kiuhalisia ni hatarishi.

“Uchunguzi unaendelea na yoyote atakayeguswa na ushahidi kuwa amekiuka sheria atafikishwa mahakamani ikiwemo wazazi waliowaruhusu watoto. watoto hao kuwa katika uangalizi ambao si wa kutosha kama sheria ya watoto inavyotaka” alisema.

Kamanda Misime alisema Polisi pia wanachunguza ili kufahamu vijana hao walikuwa wakifundishwa kitu gani na kama walikuwa wakihudhuria shule kulingana na umri wana na sheria za nchi zinavyoelekeza.


Baadhi ya majirani wakizungumza jana sharti la kutotajwa majina yao walisema wanashangazwa uwepo wa kituo hicho ambacho kina idadi kubwa ya watoto.

Wengine walionesha kushangazwa na kituo hicho ambacho muda mwingi watoto huonekana wapo peke yao bila uangalizi wowote.

Walisema walianza kuwaona watoto hao tangu mwaka jana.

“Mwanzoni tuliona kama kawaida lakini kadri siku zinavyokwenda tunashangaa mambo yanayoendelea, watoto hawa muda mwingi unawaona wapo peke yao,wale wakubwa ndio wanaopika chakula kikishakuwa tayari wanaitana kisha wanakaa katika makundi makundi kula chakula” alisema.

"Yaani hapa hawa watoto wanaishi peke yao..,hawana muangalizi yeyote..,walimu wao wakishamaliza kuwafundisha tu ..,wanaondoka."alisema mkazi mmoja wa jirani na nyumba hiyo kwa sharti la kutotajwa jina lake

Mkazi huyo alisema,kinachoshangaza zaidi ni wakati ambao watoto hao hucheza michezo ya kupigana huku wakionesha kama wanafanya mazoezi.

"Kuna wakati utaona wanacheza mchezo wa kupigana...,sijui wanaita kareti...,yaani wanavyokuwa wanacheza...,wanaonekana kama wanafanya mazoezi fulani hivi..,na hapo kwa mimi binafsi ndipo panaponitia hofu."

Mkazi mwingine anayoishi jirani na kituo hicho alisema,yeye hashangai kuwepo kwa watoto hao kwenye nyumba hiyo,isipokuwa alisema,hali ya mazingira katika nyumba hiyo siyo ya kuridhisha.

"Watoto kuwepo katika kituo hicho siyo shida,changamoto iliyopo katika kituo hicho ni mazingira...,kwa kweli mazingira ni mabaya na machafu hayafai kuwaweka watoto hao..,hii inaweza kuwasababishia mlipuko wa magonjwa yakiwemo ya kuhara."

Vile vile mkazi huyo alisema,pia kituo hicho hakijakidhi hatua ya kutunza watoto hao kwa kuwa hakuna msimamizi maalum wa kuwafundisha masuala ya nidhamu na kusababisha watoto hao kutokuwa na nidhamu kama Dini ya kiislamu inavyotaka.

Pia watoto hao wamekuwa wakilala chini kwenye mikeka na wengine hutandika nguo huku kukiwa na magodoro machache.

Akihojiwa kuhusiana na tukio hilo,Sheikh wa Mkoa wa Dodoma, Mustapha Rajab alisema hakuna dhambi yoyote kwa watoto hao kulelewa katika kituo hicho na akisema hayo ni mafunzo katika madrasa ambayo harakati zake zilianza zamani ulimwenguni kote.

"Madrasa zilianza zamani... polisi haina Mamlaka ya kufunga madrasa labda kama watakuta kuna tatizo lolote la kuhatarisha amani."alisema sheikh Rajab.

Kuhusu suala la kusoma shule,sheikh huyo alisema kuwa suala hilo linamuhusu mzazi na mtoto wake.

"Suala la mtoto kwenda shule ama kutokwenda hilo linamhusu mzazi na mwanawe,maana yeye ndiye anayeamua ampeleke mwanae kwenye taaluma gani...,ya dini ama ya kidunia,”

Kuhusu mazingira ya eneo hilo kutoridhisha Sheikh Rajab alisema,hawezi kulizungumza suala hilo kwa kuwa kuna wanamazingira wanaopaswa kuliona na kulizungumzia.

"Mimi Siwezi kuzungumzia suala la Mazingira... wanamazingira wapo na wao ndio wanaopaswa kulizungumzia suala hilo..,kama hayaridhishi basi waambiwe na kupewa muda wa utekelezaji ...,wasipotekeleza ndipo hatua zichukuliwe." alisema Sheikh Rajab.

Mwenyekiti wa Serikali ya Mtaa Nkuhungu aliyefahamika kwa jina moja la Ponela alisema,alikuwa akiwaona watoto katika nyumba hiyo lakini hakuuliza chochote kwani aliamini ule ulikuwa ni uhuru wa Kuabudu.

Mkuu wa Wilaya ya Dodoma Mjini Betty Mkwassa alisema amesikitishwa na hali ya mazingira waliyokuw wakiishi watoto hao.
“Lazima sheria ichukue mkondo wake” alisema.
Akihojiwa jana Katibu wa Baraza la Waislam Tanzania (Bakwata) Hassan Kuzungwa alisema baraza limesikitishwa sana na uwepo wa vituo hivyo.

Tangu walikuwa wakisali wakifanya mazoezi huku wakijitenga na majirani wanaowazunguka.








Baadhi ya watoto wanaolelewa na vituo hivyo




Taarifa via Lukwangule blog

Maana yake nini hii?


Rafiki yangu aliyepo katika safari ya kikazi katika mikoa ya Kanda ya Ziwa, wakiwa njiani alfajiri ya leo wamestaajabishwa kwa kuona chupa nyingi zilizokuwa zikining'inia kwenye miti huko Nyakabango mkoani Kagera.

Binafsi nimejikuta nawaza kuwa huenda ni mbwembwe na mikogo ya kutunishiana msuli kuonyeshana nani zaidi katika ulimwengu wa mazingaombwe na imani za abracadabra. Huenda hayo yakawa ni mawazo yangu yasiyo sahihi, labda ipo maana njema zaidi yenye manufaa katika kufanya hivi.

Pengine urembo/mapambo?

Anayejua zaidi atatufahamisha bila shaka ili kutuondoa ujinga. Tafadhali tuelimishane ndiyo maana nimeuliza, "Maana yake nini hii?"





Scientists' recent best advice for staying sharp as you get older

The best advice for staying sharp as you get older: Be physically active. The sooner you start the better -- says Dr. Dan Blazer, an emeritus professor of psychiatry at Duke University, and adds:

  1. Control high blood pressure and diabetes, and don't smoke. Those are key risks for heart disease, and what's bad for your heart is bad for your brain.
  2. Some medications commonly taken by seniors - including certain anxiety or sleep drugs, antihistamines, bladder drugs and older antidepressants - can fog the brain, so ask about yours.
  3. Keep socially and intellectually active.
  4. Get enough sleep.
  5. Be careful of products that claim to improve cognitive functioning. There's no evidence that vitamins and dietary supplements like ginkgo biloba help. And the jury's still out on whether computer-based brain-training games do any good.

What's the difference between normal aging and cognitive decline?

Dr. Jason Karlawish of the University of Pennsylvania says: With Alzheimer's (disease), nerve cells in the brain die. With normal cognitive aging, neurons don't die - they just don't work as well.

.